Ngày 06/7/2024, UBND xã ban hành kế hoạch số 67/KH-UBND về triển khai thực hiện kế hoạch Chương trình đối thoại giữa lãnh đạo Ủy ban nhân dân xã với thanh niên trên địa bàn xã Xuân Hiệp năm 2024.
Nhằm ươm tạo và cung cấp giống cây hoa Quỳnh Anh, cây chiều tím để trồng trên các tuyến đường kiểu mẫu,tuyến đường nông thôn mới. Vừa qua. Ban chỉ đạo Nông thôn mới xã Xuân Hiệp đã phát động ra quân thực hiện việc ươm cây giống tạo nguồn cây đảm bảo chất lượng và giảm được chi phí.
Tối ngày 28/7/2024, tại Hoa viên 09/4- thị trấn Gia Ray, huyện Xuân Lộc đã diễn ra chương trình Chương trình nghệ thuật chào mừng huyện Xuân Lộc đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao và 33 năm ngày thành lập huyện (01/7/1991-01/7/2024).
Bảo hiểm xã hội tỉnh vừa có văn bản hướng dẫn thu bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế (BHYT), bảo hiểm thất nghiệp theo mức lương cơ sở từ ngày 1-7-2024 là 2.340.000 đồng.
Chiều ngày 18/7/2024, Đảng ủy- Hội đồng nhân dân- Ủy ban nhân dân xã Xuân Hiệp tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu Cấp ủy, chính quyền địa phương với nhân dân trên địa bàn xã năm 2024. Đồng chí Nguyễn Thị Thảo- Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã; Đồng chí Lê Ngọc Hải- Phó Bí thư Đảng ủy- Chủ tịch HĐND xã đồng chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị còn có các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng bộ xã; lãnh đạo các ngành đoàn thể, đại biểu hội đồng nhân dân xã khóa VI; Bí thư các chi bộ trực thuộc; Trưởng ban công tác Mặt trận, trưởng ấp, các chi hội đoàn thể ấp; Các tổ trưởng tổ nhân dân và các hộ dân trên địa bàn xã Xuân Hiệp