Được biết những hộ dân nhận kinh phí hỗ trợ đợt này là những hội viên thuộc tổ hợp tác Ca Cao ấp Bình Minh, xã Xuân Hiệp. Để tạo điều kiện cho hội viên có vốn đầu tư phát triển mô hình cây ca cao, Hội Nông dân huyện đã hỗ trợ mỗi hộ được vay số tiền là 100 triệu đồng trong vòng 03 năm ( trong đó mức phí mỗi năm là 6,6%).
Phát biểu tại các buổi lễ giao vốn, đồng chí Phan Thanh Xứng - Chủ tịch Hội Nông dân huyện mong muốn các hộ nhận vốn từ Qũy hỗ trợ phải sử dụng vốn đúng mục đích và đạt hiệu quả, trong quá trình sản xuất đồng thời thường xuyên trao đổi kinh nghiệm, phương pháp, quy trình sản xuất cây Ca cao để đưa cây ca cao trở thành cây trồng đem lại hiệu quả, năng xuất và thu nhập cho người dân. Đồng chí cũng đề nghị Hội nông dân xã thường xuyên theo dõi, kiểm tra đối với các hộ tham gia dự án nhằm đảm bảo duy trì hiệu quả hoạt động của dự án.
Xuân Hiệp