Ngày 06/7/2024, UBND xã ban hành kế hoạch số 67/KH-UBND về triển khai thực hiện kế hoạch Chương trình đối thoại giữa lãnh đạo Ủy ban nhân dân xã với thanh niên trên địa bàn xã Xuân Hiệp năm 2024.
Nhằm mục đích thực hiện chỉnh trang diện mạo, cảnh quan môi trường xanh- sạch- đẹp trên địa bàn xã. Vào ngày các ngày thứ Bảy 13, 20 /7/2024, Đảng ủy- HĐND-UBND –UBMTTQVN xã đã hỗ trợ 02 ấp Tam Hiệp, Tân Tiến đã thực hiện ra quân trồng và chăm sóc các loại cây trên các tuyến đường kiểu mẫu, tuyến đường trong khu dân cư kiểu mẫu.
Tối ngày 28/7/2024, tại Hoa viên 09/4- thị trấn Gia Ray, huyện Xuân Lộc đã diễn ra chương trình Chương trình nghệ thuật chào mừng huyện Xuân Lộc đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao và 33 năm ngày thành lập huyện (01/7/1991-01/7/2024).
Bảo hiểm xã hội tỉnh vừa có văn bản hướng dẫn thu bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế (BHYT), bảo hiểm thất nghiệp theo mức lương cơ sở từ ngày 1-7-2024 là 2.340.000 đồng.
Sáng ngày 19/7/2024, UBND xã Xuân Hiệp đã tổ chức tổ chức trao giấy chứng nhận kết hôn cho cặp vợ chồng Nguyễn Thanh Quang và Nguyễn Thị Mỹ Linh- thường trú tại xã Xuân Hiệp. Tham dự buổi trao giấy chứng nhận có đồng chí Nguyễn Thị Thảo- Phó bí thư Đảng ủy- Chủ tịch UBND xã, đồng chí Lê Ngọc Hải- Phó Bí thư Đảng ủy- Chủ tịch UBND xã, các đồng chí là đại diện lãnh đạo HĐND, UBND xã, các ngành đoàn thể và cán bộ, công chức xã.