Đại hội diễn ra nhân dịp kỷ niệm 83 năm Ngày thành lập Đội Thanh niên tiền phong Hồ Chí Minh (15/5/1941 - 15/5/2024), 134 năm ngày sinh Bác Hồ (19/5/1890 - 19/5/2024).
Tại Đại hội đã được nghe bài báo công dâng Bác từ đại diện Ban Chỉ huy Liên đội, ý kiến phát biểu chỉ đạo của Cô Nguyễn Thị Châu - Phó Hiệu trưởng nhà trường và trao tặng giấy khen "Cháu Ngoan Bác Hồ" và các phần quà đặc biệt cho 46 bạn đội viên tiêu biểu của 23 Chi đội có thành tích xuất sắc trong năm học vừa qua.
Thông qua chương trình Đại hội đã nêu lên các tấm gương tiêu biểu, có thành tích tốt trong năm học, luôn phấn đấu học tập và rèn luyện thực hiện theo 5 điều Bác Hồ dạy, thi đua trở thành người đội viên xuất sắc xứng danh Cháu ngoan Bác Hồ.