Cũng trong sáng ngày 29/1/2024, tại Trường TH Trịnh Hoài Đức đã tổ chức trao tặng 27 phần quà cho 27 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của nhà trường, mỗi phần quà trị giá 400.000 đ/ 1 phần.
Việc chăm lo cho các em học sinh mà gia đình có hoàn cảnh khó khăn được đón một cái tết vui tươi, ấm áp không chỉ là sự quan tâm của Ban giám hiệu các trường học mà còn có sự quan tâm, vào cuộc của các nhà mạnh thường quân, nhà tài trợ và toàn xã hội để giúp cho những người yếu thế, những người không may mắn được tiếp thêm niềm vui và động lực đề vươn lên trong cuộc sống. Đây là những phần quà vô cùng thiết thực và ý nghĩa nhằm động viên, khích lệ tinh thần cho các em, giúp các em phấn đấu nỗ lực học tập để đạt kết quả cao hơn nữa.
Xuân Hiệp