Đã có rất nhiều hoạt động được xã thực hiện nhằm góp phần hỗ trợ nâng cao đời sống của người dân. Như trong dịp Tết nguyên đán 2023, phối hợp tổ chức, tặng quà cho các đối tượng chính sách, người có công và người nghèo, khó khăn trên địa bàn xã với số tiền gần 500 triệu đồng; phối hợp hỗ trợ cho 06 hộ gia đình người có công xây sửa nhà và xây mới 01 căn nhà tình nghĩa trích từ Quỹ Đền ơn đáp nghĩa của xã với số tiền hơn 300 triệu, sửa chữa và xây dựng 06 căn nhà tình nghĩa với tổng trị giá gần 400 triệu đồng.
Nhân dịp 27/7 ngoài nguồn kinh phí quà tặng từ Chủ tịch nước, UBND tỉnh, UBND huyện, UBND xã còn tổ chức tặng 55 phần quà cho người có công mỗi phần trị giá 500.000 đ, tặng 02 sổ tiết kiệm trị giá 10 triệu đồng...
Thực hiện rà soát, lập danh sách cấp đổi mã thẻ và gia hạn thẻ BHYT cho các đối tượng là người có công; BTXH, hộ nghèo, cận nghèo. Thực hiện hướng dẫn làm chế độ cho các đối tượng theo đúng quy định. Thường xuyên rà soát các đối tượng khó khăn đột xuất như đối tượng bệnh hiểm nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn… để có hỗ trợ kịp thời nhằm đảm bảo thực hiện tốt các chính sách an sinh xã hội.
Xuân Hiệp