Tham dự thi Olympic tiếng Anh IOE cấp trường có 29 học sinh dự thi ở cả ba khối lớp 3, 4, 5. Các em làm bài thi trên máy tính trong thời gian 30 phút, mỗi học sinh tham thử sức với 200 câu hỏi. Với lòng đam mê học tập môn Tiếng Anh, các em đã miệt mài, hăng say làm bài, vượt qua 15 vòng tự luyện để đến với cuộc thi này. Các em tham gia thi với tinh thần thoải mái, bình tĩnh, tự tin
Cuộc thi Olympic tiếng Anh IOE cấp trường đã tìm ra nhiều học sinh tiêu biểu của các khối lớp đạt thành tích cao. Nhà trường ghi nhận và biểu dương thành tích học tập của các em về sự cố gắng rèn luyện học tập môn Tiếng Anh. Các em sẽ tiếp tục ôn luyện để đạt kết quả cao trong các cuộc thi Olympic tiếng Anh IOE cấp Huyện, cấp Tỉnh, cấp Quốc gia.
Xuân Hiệp