Dịp này nhà trường đã trao tặng 25 thẻ Bảo hiểm y tế, 70 ba lô và 800 cuốn vở cho 166 em học sinh thuộc diện có hoàn cảnh gia đình khó khăn, học sinh thuộc diện hộ nghèo.
Đây là hoạt động thiết thực hiện quả thể hiện sự quan tâm của tập thể giáo viên nhà trường, quý phụ huynh, học sinh và mạnh thường quân đối với những học sinh có hoàn cảnh không may mắn. Qua đó thể hiện sự đồng cảm, chia sẻ khó khăn với các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, tiếp thêm sức mạnh động viên các em đến trường, tích cực học tập tốt trở thành những người công dân có ích cho xã hội.
Xuân Hiệp