Sáng ngày 18/6/2024, tại hội trường UBND xã, Hội Người cao tuổi xã Bảo Hòa long trọng tổ chức mừng thọ, chúc thọ cho các cụ tuổi tròn: 70, 75, 80, 85, 95 và trên 100 tuổi trên địa bàn xã.
Sáng ngày 30/5, tại hội trường UBND xã, Đảng ủy xã Bảo Hòa trao Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng tặng đồng chí Nguyễn Thừa Anh – Đảng viên chi bộ ấp Bưng Cần.
Thời gian qua, hoạt động của các Ban giám sát đầu tư cộng đồng (ÐTCÐ) trên địa bàn xã đã có nhiều đóng góp tích cực trong xây dựng hạ tầng nông thôn mới. Qua đó, góp phần nâng cao chất lượng các công trình đầu tư xây dựng ở địa phương theo phương châm “Dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra”, phòng ngừa tham nhũng, lãng phí.
Ngày 1/6/2024, tại trường THCS Lê Thánh Tông, Hội đồng đội huyện Xuân Lộc tổ chức Ngày hội sắc màu” năm 2024 - Cuộc thi vẽ tranh dành cho thiếu nhi với chủ đề “Thiếu nhi Việt Nam – Làm nghìn việc tốt”.
Sáng ngày 19/4/2024, tại Hội trường UBND xã, Hội Cựu chiến binh xã Bảo Hòa tổ chức Đại hội thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019 - 2024.