Trong công tác Phòng chống lụt báo: Bộ phận chuyên môn đã tham mưu UBND xã lập báo cáo tổng kết công tác phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn năm 2023. Rà soát thống kê các trang thiết bị PCTT-TKCN hiện còn sử dụng và đăng ký nhu cầu trang bị bổ sung trong năm 2024. Để thực hiện công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn trên địa bàn xã năm 2024, UBND xã đã chỉ đạo các ban ngành của xã phối hợp cùng Đoàn thể xã tuyên truyền đến nhân dân trong suốt thời gian vừa qua.
-HS-