- Công tác nhân sự: triển khai văn bản về kiêm nhiệm người hoạt động không chuyên trách cấp xã của Phòng Nội vụ huyện. Xây dựng đề án vị trí việc làm. Hoàn thiện bổ sung và làm sạch cơ sở dữ liệu quốc gia về cán bộ, công chức. Trình UBND huyện đề nghị xem xét, tiếp nhận chuyển đổi vị trí công tác đối với Bà Nguyễn Thị Kim Lụa - Công chức Tài chính, kế toán xã. Lập phương án bố trí số lượng công chức của từng chức danh công chức và đề nghị huyện phê duyệt. Lập tờ trình giải quyết đơn xin nghỉ việc theo nguyện vọng của ông Nguyễn Văn Thành, công chức Tư pháp - Hộ tịch xã.
-HS-