Tham dự có đại diện Đảng ủy, UBND, Ban chỉ huy quân sự, thành viên Hội đồng nghĩa vụ quân sự xã Bình Lộc, cùng 17 thanh niên trúng truyển nghĩa vụ quân sự năm 2024, trong buổi Lễ kết nạp Đoàn đồng chí Nguyễn Thành Trung-Bí thư xã đoàn đã trao huy hiệu đoàn và động viên dặn dò đến 17 thanh niên nhập ngũ đợt này phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ cấp trên giao, ra sức học tập và rèn luyện là người chiến sỹ có bản lĩnh vững vàng, đem sức trẻ cống hiến cho Tổ quốc, phục vụ nhân dân xứng đáng là "Thanh niên thế hệ Hồ Chí Minh" và xứng danh là “Anh Bộ đội cụ Hồ” trong thời kỳ mới. Cũng tại buổi Lễ đ/c Ngô Thị Kim Oanh-Phó chủ tịch UBND xã đã phát biểu động viên tinh thần và tặng quà cho các thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ năm 2024.
Ảnh: Ban chấp hành Đoàn thanh niên xã Bình Lộc, trao thẻ đoàn cho thanh trúng tuyển NVQS
Nhìn chung các thanh niên trúng truyển Nghĩa vụ quân sự trong năm 2024 của xã Bình Lộc đều phát huy tinh thần, trách nhiệm cao, tình nguyện đăng ký lên đường nhập ngũ công hiến sức trẻ đi xây dựng quê hương Đất nước./.
K-Thành