Hơn 6 năm liền được người dân tín nhiệm bầu giữ chức trưởng ấp và là nữ trưởng ấp cô luôn nỗ lực, gương mẫu đi đầu hoàn thành mọi công việc, tích cực vận động người dân phát triển sản xuất gắn với nông thôn mới. Đồng thời, cô cũng là người vợ, người mẹ hiền lo cho gia đình ngày một ấm no, hạnh phúc. Trước khi làm trưởng ấp, Cô Vy Thị Bích sinh năm 1962 từng là Trưởng ban công tác mặt trận của ấp, sau đó Cô được phân công làm trưởng ấp từ năm 2017. Cuộc sống giản dị, nói đi đôi với làm, sát dân và gần dân nên Cô Bích được người dân trong ấp nhiệt tình ủng hộ.
Theo quy định tại Nghị định số 59/2022/NĐ-CP ngày 05/09/2022 của Chính phủ về định danh và xác thực điện tử, kể từ ngày 01/07/2024, các tài khoản định danh điện tử trên Cổng Dịch vụ công quốc gia sử dụng tài khoản định danh điện tử do Bộ Công an (VNeID) cung cấp để đăng ký, đăng nhập thực hiện dịch vụ công trực tuyến và các tiện ích khác trên Cổng Dịch vụ công quốc gia.
Sáng ngày 30/3/2024, tại TTVH xã Sông Ray đã tổ chức lễ phát động ngày chạy Olipic toàn dân năm 2024.
Sáng ngày 11/5/2024 tại Trường THCS Ngô Quyền . UBND xã Sông Ray phối hợp với trường THCS Ngô Quyền tổ chức lễ ra mắt mô hình “ Cổng trường an toàn giao thông” .
Chiều ngày 22/12/2023, tại hội trường UBND xã, Hội Chữ thập đỏ xã Sông Ray tổ chức hội nghị Tổng kết Phong trào Công tác Hội năm 2023 và đề ra phương hướng nhiệm vụ năm 2024.