Trường tiểu học Đinh Bộ Lĩnh thuộc địa bàn xã Bàu Trâm long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11/2017
Ngày 18/07/2024, hội nghị tập huấn nâng cao nhận thức và chuyển đổi tư duy của người dân và cộng đồng về phát triển kinh tế nông nghiệp và xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới kiểu mẫu được tổ chức trong không khí phấn khởi, tích cực trao đổi thông tin bổ ích giữa báo cáo viên và người tham dự tại hội trường UBND xã Bàu Trâm.
Sáng ngày 09/7/2024, đoàn tham quan của Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai và Hội Nông dân 11 thành phố, huyện trên địa bàn tỉnh đến tham quan Hộ sản xuất - kinh doanh Lê Thành Công tại tổ 9, ấp Bàu Sầm, xã Bàu Trâm, thành phố Long Khánh. Hộ sản xuất – kinh doanh có tên gọi: “Cà phê mộc Mr Công”, do ông Lê Thành Công làm chủ cơ sở.
Sáng ngày 27/6/2024, các tình nguyện viên xã Bàu Trâm tham gia hiến máu tình nguyện tại trụ sở Hội Chữ thập đỏ thành phố Long Khánh.
Sáng 15/7/2024 UBND xã Bàu Trâm tổ chức tiếp nhận đoàn thanh niên tình nguyện mùa hè xanh, đơn vị đoàn thanh thiên tình nguyện là các sinh viên đến từ học viện hàng không Việt Nam, thành phố Hồ Chí Minh.
Dự Thảo: Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 49/2010/NĐ-CP ngày 14 tháng 5 năm 2010 của Chính phủ quy định về miễn, giảm học phí, hỗ trợ chi phí học tập và cơ chế thu, sử dụng học phí đối với cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân từ năm học 2010 - 2011 đến năm học 2014 - 2015.