Tham dự buổi Lễ giao quân có các đồng chí đại diện lãnh đạo Tỉnh ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, các sở, ngành tỉnh và lãnh đạo thành phố Long Khánh, thân nhân các gia đình có con em trúng tuyển nghĩa vụ lên đường nhập ngũ.
Ảnh: Ghi nhận tại buổi Lễ Giao quân thành phố Long Khánh
Trong năm 2022 thành phố Long Khánh có tổng số 243 thanh niên lên đường nhập ngũ. Trong đó, thi hành nghĩa vụ quân sự 215 thanh niên; giao cho 03 đơn vị nhận quân gồm: Sư đoàn 377/Quân chủng phòng không không quân; Tiểu đoàn cảnh vệ 180/Bộ tham mưu quân khu 7; Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Đồng Nai và 28 thanh niên nghĩa vụ tham gia Công an Nhân dân. Riêng xã Bình Lộc thành phố Long Khánh có 16 thanh niên đủ điều kiện nhập ngũ trong đó có 3 thanh niên thi hành nghĩa vụ công an.
Ảnh: Thanh niên Bình Lộc chuẩn bị khởi hành trước lúc Lễ giao quân
Tại lễ giao nhận quân diện lãnh đạo Tỉnh ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, các sở, ngành và của tỉnh cùng các đồng chí lãnh đạo thành phố Long Khánh đã trao bó hoa tươi thắm, chúc sức khỏe động viên tinh thần đến các các tân binh hăng hái lên đường thực hiện nhiệm vụ thiên liêng cao cả xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, đồng thời nhắn nhủ, động viên tinh thần các tân binh, phát huy truyền thống quê hương Long Khánh anh hùng, đại diện cho sức trẻ thanh niên Long Khánh hăng hái lên đường nhập ngũ, ra sức rèn luyện học tập và thực hiện tốt nhiệm vụ tại đơn vị đóng quân, Đảng bộ, Chính quyền và Nhân dân thành phố Long Khánh rất phấn khởi và tự hào người con thân yêu sớm hoàn thành tốt nghĩa vụ trở về địa phương.
Lễ giao nhận quân diễn ra trong không khí trang trọng, vui tươi, an toàn, đúng luật. 100% các tân binh đều phấn khởi lên đường về đơn vị nhận nhiệm vụ mới./.
K-Thành