Trong năm 2019 thực hiện Nghị quyết số 108-NQ/HU của Huyện ủy Long Thành và Nghị quyết 23-NQ/ĐU của Đảng bộ xã. Trong năm qua mặc dù gặp nhiều khó khăn ảnh hưởng trực tiếp đến sản xuất và đời sống như: giá cả các mặt hàng tiêu dùng và vật tư sản xuất nông nghiệp tăng. Nhưng với sự đoàn kết thống nhất của tập thể BCH Đảng bộ, sự chỉ đạo và lãnh đạo sâu sát của Đảng uỷ đã vượt qua mọi khó khăn thử thách để thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu, nhiệm vụ trên giao đó là:
- Về sản xuất nông nghiệp: Cánh đồng Sa Cá và Bàu Tre diện tích khoảng 865 ha, hằng năm trồng 02 vụ bắp và 01 vụ lúa, năng suất bình quân lúa 6,4 tấn/ha, bắp 9,5 tấn/ha. Cây lâu năm: chủ yếu trồng măng cụt, sầu riêng, điều, cao su...Có 01 hợp tác xã và 06 tổ hợp tác .
- Về các mặt văn hoá xã hội được đẩy mạnh và tiến bộ rõ nét nhất là công tác ĐƠĐN, XĐGN và an sinh xã hội.
- Tình hình ANCT- TTXH được ổn định. Các hoạt động của HĐND, UBND, MTTQ và các đoàn thể được phát huy mạnh mẽ.
Qua đánh giá chất lượng đảng viên trong năm đã có: HTXSNV đạt 11,47%; HTTNV đạt 67,43%, HTNV đạt 8,72%, Đảng bộ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2019. Tuy nhiên vẫn còn những mặt tồn tại và hạn chế đó là: đời sống một bộ phận nhân dân còn khó khăn, các TNXH chưa được đẩy lùi, công tác tập hợp và vận động quần chúng vào các tổ chức còn hạn chế.
![46. hinh.jpg](/binhan/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/EditForm/46.%20hinh.jpg)
Để tiếp tục thực hiện nhiệm vụ năm 2020 BCH Đảng bộ đã đề ra Nghị quyết số 27-NQ/ĐU ngày 24/12/2019 của BCH Đảng bộ xã về mục tiêu, nhiệm vụ năm 2020./.
Hương Huê.