Tiếp đón đoàn kiểm tra huyện, có bà Nguyễn Thị Tân – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Tam An cùng các cán bộ, công chức phụ trách tiêu chí nông thôn mới nâng cao, ông Phạm Ngọc Vinh có một số ý kiến: Đề nghị UBND xã Tam An tiếp tục củng cố hồ sơ các tiêu chí cho đấy đủ, cảnh quang môi trường còn nhiều nơi chưa đạt như: rác, cỏ dại bên đường còn nhiều, đèn đường chưa đồng bộ chổ có chổ không, cây xanh hai bên đường còn rất ích v.v… đề nghị UBND xã huy đông toàn bộ lực lượng của cả hệ thống chính trị chung tay gải quyết các vấn đề còn tồn tại./.
Nguyễn Khánh (CCVH)