Đến dự hội nghị có ông Phạm Hữu Hoãn – Chủ tịch Hội Cựu chiến binh huyện Vĩnh Cửu, thành viên Hội đồng NVQS huyện, phụ trách xã Mã Đà. Ông Hà Xuân Lê – Chỉ huy phó BCH Quân sự huyện cùng 02 đồng chí phụ trách công tác tuyển quân của BCH Quân sự huyện.
Mã Đà có 402 công dân nam trong độ tuổi sẳn sàng nhập ngũ năm 2024.
Để công tác xét duyệt tiêu chuẩn công dân nhập ngũ năm 2024 ở xã Mã Đà thực hiện đúng quy trình, chặt chẽ và đảm bảo công bằng, dân chủ, đúng Luật NVQS: Tại Hội nghị, Hội đồng NVQS xã Mã Đà đã quán triệt các nội dung liên quan đến xét duyệt tiêu chuẩn; thông qua, lấy ý kiến thảo luận, rà soát và thống nhất chốt các danh sách, gồm có: 127 công dân đủ điều kiện điều động sơ tuyển sức khỏe, 227 công dân tạm hoãn vận dụng, 04 công dân hoãn về chính sách và 14 công dân hoãn về chính trị, đạo đức; 17 công dân đang xác minh trình độ học vấn; 08 công dân khuyết tật đưa vào đăng ký riêng;05 công dân loại về sức khoẻ.
Mỹ Duyên
Tổng biên tập: Ô. Trần Đức Sơn - chủ tịch UBND xã Mã Đà
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017.
Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Ấp 1, xã Mã Đà, huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai.
ĐT: 0251.3961491; Email: vanphongmada@gmail.com