Tại kỳ họp HĐND xã đã tiến hành miễn nhiệm chức danh Chủ tịch UBND xã đối với bà Huỳnh Thị Diệu, do được Huyện ủy- UBND huyện điều động luân chuyển công tác; Thông qua tờ trình của Chủ tịch HĐND xã giới thiệu nhân sự bầu bổ sung chức danh Chủ tịch UBND xã Xuân Hiệp đối với ông Lê Ngọc Hải. Đại biểu HĐND xã đã tiến hành biểu quyết lấy ý kiến nhất trí về nhân sự được giới thiệu và tiến hành bầu bằng phiếu kín. Với tinh thần dân chủ, đoàn kết, 100% đại biểu tham dự kỳ họp đã bầu ông Lê Ngọc Hải đã trúng cử chức danh Chủ tịch UBND xã Xuân Hiệp nhiệm kỳ 2021 - 2026, với số phiếu bầu 26/26/27 đại biểu, đạt 96,3% số phiếu tại kỳ họp.
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Lê Ngọc Hải - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã cảm ơn lãnh đạo cấp trên và các vị đại biểu HĐND xã đã tin tưởng, tín nhiệm bầu giữ chức chức Chủ tịch UBND xã, hứa sẽ tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, phát huy khả năng, trí tuệ cùng với tập thể Đảng ủy, HĐND, UBND xã Xuân Hiệp tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng thống chính trị vững mạnh, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh ở địa phương, xây dựng xã nhà ngày càng phát triển.
Xuân Hiệp