Website của Ủy ban nhân dân Thị trấn Dầu Giây, Huyện Thống Nhất, Tỉnh Đồng Nai
Lớp bơi miễn phí cho Trẻ em có HCKK năm nay, địa bàn thị trấn có 25 em tham gia. Đây là lớp học nằm trong chương trình Thực hiện mô hình “Tuyên truyền, tập huấn phòng, chống đuối nước, tai nạn thương tích cho trẻ em”. Trong khoảng thời gian 16 buổi học bơi vào buổi sáng các ngày thứ bảy và chủ nhật mỗi tuần, các em được hướng dẫn những kỹ năng bơi lội như: Làm quen, tập nhảy xuống nước; tập thở đúng cách khi tiếp xúc trực tiếp với nước; các kỹ thuật bơi thông dụng, bơi ếch, bơi sải; cách xử lý khi ở dưới nước khi bị đuối nước do chuột rút, gặp các tình huống nguy hiểm, bất ngờ….
Hình ảnh buổi khai giảng lớp bơi miễn phí cho trẻ em có hoàn cảnh khóa khăn
Lớp dạy bơi đã tạo sân chơi lành mạnh cho các cháu thiếu nhi trong dịp nghỉ ngơi cuối tuần, qua đó tuyên truyền, phổ cập các kỹ năng phòng chống tai nạn thương tích, đuối nước cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, giúp các em rèn luyện sức khỏe và có kỹ năng bảo vệ bản thân và góp phần giảm thiểu tai nạn do đuối nước xảy ra./.
Trần Thị Lan