Thực hiện Luật lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự (ANTT) ở cơ sở, sáng ngày 01/7/2024, UBND xã Tân Hiệp tổ chức hội nghị ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở. Dự buổi lễ có đại diện lãnh Đảng Ủy – HĐND – UBND – UBMTTQVN xã trưởng các ngành, đoàn thể, cán bộ công chức xã; Ban Chỉ huy, chiến sĩ Công an xã; Bí thư chi bộ, tổ trưởng dân phố, trưởng ban Công tác Mặt trận và thành viên lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở
Nhằm chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên và phát huy tinh thần đoàn kết của cán bộ, đoàn viên. Sáng ngày 06/07/2024, tại hội trường UBND xã, BCH Công đoàn xã tổ chức chúc mừng sinh nhật cho các đoàn viên có ngày sinh trong quý II.
Trong thời gian qua, Hội LHPN xã Tân Hiệp đã triển khai, tuyên truyền toàn thể cán bộ hội viên phụ nữ thực hiện tốt công tác bảo vệ môi trường với những việc làm cụ thể, thiết thực hiệu quả.
Nhằm nâng cao nhận thức, vai trò trách nhiệm của nhân dân trong việc bảo vệ môi trường sống xanh - sạch - đẹp, sáng thứ 7 hàng tuần, các ấp, trường đã tổ chức ra quân tổng vệ sinh môi trường trên địa bàn xã.