Sáng 31-7, Huyện ủy Xuân Lộc tổ chức lễ công bố các quyết định về công tác cán bộ. Tại buổi lễ, Ban tổ chức Huyện ủy đã công bố các quyết định của Ban Thường vụ Huyện ủy:
Tiếp bước các thế hệ cha anh và truyền thống cách mạng của quê hương, đất nước, xác định xây dựng, bảo vệ Tổ quốc là trách nhiệm, nghĩa vụ và nhiệm vụ thiêng liêng của mọi công dân Việt Nam. Với tinh thần xung kích tình nguyện của tuổi trẻ, đã có nhiều thanh niên trên địa bàn xã Lang Minh viết đơn tình nguyện nhập ngũ, sẵn sàng lên đường tòng quân.
Sáng ngày 9/6 tại Trung tâm VHTT&HTCĐ xã, UBND xã Lang Minh đã tổ chức khai mạc giải bóng bàn xã Lang Minh mở rộng lần II năm 2024. Đến dự Lễ khai mạc có Đ/c Nguyễn Thị Phương Thảo – Phó chủ tịch UBND xã – Trưởng BTC giải, Các đ/c lãnh đạo các Ban ngành đoàn thể xã và đặc biệt có 64 VĐV đến từ 11 đơn vị trong và ngoài huyện cũng về tham dự giải.
Ngày 06/6/2024, Trạm y tế phối hợp với Hội người cao tuổi xã Lang Minh tổ chức hội nghị tuyên truyền chăm sóc sức khỏe cho 123 đại biểu người cao tuổi của xã.
Sáng 21/7/2024, Đoàn thanh niên xã ra quân ngày cao điểm tình nguyện chung tay xây dựng cảnh quan, bảo vệ môi trường nông và Ngày Chủ nhật xanh lần thứ 3, năm 2024 thu hút hơn 20 đoàn viên, thanh niên tham gia.