Giải thu hút gần 50 vận động viên là học sinh, thanh thiếu nhi tại các ấp, các câu lạc bộ cầu lông, các trường học, tên địa bàn xã. Giải đấu diễn ra ở 04 nội dung thi gồm đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nam - nữ.
Sau một ngày thi đấu tích cực, kết thúc giải Ban tổ chức đã trao 06 huy chương vàng, 06 huy chương bạc, 08 huy chương đồng cho các vận động viên đạt các giải nhất, nhì, ba ở các nội dung thi đấu.
Giải cầu lông thanh thiếu niên Xã Xuân Hiệp lần thứ nhất tổ chức nhằm chào mừng kỷ niệm ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam 30/4 và ngày Quốc tế lao động 1/5. Thông qua giải tiếp tục hưởng ứng Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, phát động phong trào thể dục thể thao trong thế hệ trẻ và thu hút trẻ em đến sinh hoạt thể dục thể thao tại Trung tâm VHTT&HTCĐ xã theo quy định tại định số 1079/QĐ-UBND ngày 05/4/2021 của UBND tỉnh Đồng Nai về việc ban hành Bộ tiêu chí đánh giá hiệu quả hoạt động của các thiết chế văn hóa, thể thao trên địa bàn tỉnh Đồng Nai.
Xuân Hiệp
Xuân Hiệp