Lễ trao tặng Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng là một trong những hình thức ghi nhận sự cống hiến, đóng góp của các đồng chí Đảng viên trong quá trình xây dựng và phát triển địa phương, luôn phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện và tuyết đối trung thành với mục tiêu lý tưởng cách mạng của Đảng, chấp hành nghiêm chỉnh các cương lĩnh chính trị, Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam, có đạo đức, lối sống lành mạnh, gắn bó mật thiết với quần chúng nhân dân, hoàn thành tốt nhiệm vụ của người Đảng viên. Sáng ngày 25/06/2024, Đảng uỷ xã Phú Lợi đã long trọng tổ chức Lễ trao tặng huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho đồng chí đảng viên Nguyễn Viết Bảy, hiện đang sinh hoạt tại chi bộ ấp 5, xã Phú Lợi.
Ngày 12/7/2024, Đoàn kiểm tra số 2 huyện uỷ Định Quán về kiểm tra thực hiện Chỉ thị, Nghị quyết của Đảng 06 tháng đầu năm 2024 tại Đảng uỷ xã Phú Lợi
Sáng ngày 15/07/2024, Hộ ông Nìm Cẩm Chướng ngụ tại ấp 5, xã Phú Lợi đã trao 186 phần quà hộ có hoàn cảnh khó khăn, hộ nghèo và cận nghèo của xã Phú Lợi.
Sáng ngày 18/06/2024, Trạm y tế xã phối hợp Hội LHPN xã Phú Lợi triển khai chiến dịch lồng ghép cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe sinh sản kế hoạch hóa gia đình năm 2024. Đối tượng là Phụ nữ độ tuổi 15 - 54 tuổi có chồng hoặc đã quan hệ tình dục tại trạm y tế Phú Lợi, để được tư vấn và khám phụ khoa. Nội dung khám: Khám phụ khoa, Tầm soát Ung thư cổ tử cung, Soi tươi, Siêu âm.
. Ngày 15/07/2024, Hội cựu Thanh niên xung phong Liên xã Phú Lợi tổ chức Lễ kỷ niệm 74 năm ngày truyền thống lực lượng thanh niên xung phong 15/7/1950-15/7/2024 đồng thời sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm 2024 và phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 tại hội trường công an xã Phú Lợi.