Sáng ngày 26/02, tại hội trường phường, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự phường Xuân Hòa tổ chức buổi gặp gỡ các thanh niên trúng tuyển Nghĩa vụ quân sự và tham gia Nghĩa vụ Công an nhân dân năm 2024. Tham dự có đại diện lãnh đạo UBND phường, Hội đồng Nghĩa vụ Quân sự, các đồng chí là Bí thư Chi bộ, Trưởng - Phó khu, Trưởng Ban Công tác Mặt trận, các Chi hội đoàn thể khu phố, cùng toàn thể Gia đình và 16 thanh niên nhập ngũ (trong đó có 01 thanh niên tham gia Nghĩa vụ Công an nhân dân) đợt này.
Chỉnh trang đô thị có ý nghĩa quan trọng trong quá trình thay đổi diện mạo đô thị, tăng giá trị sống theo hướng văn minh, hiện đại, tiện ích phục vụ cộng đồng được nâng cao, tạo động lực cho sự phát triển bền vững, đem lại sự hài lòng về chất lượng cuộc sống, nâng cao chỉ số hạnh phúc con người.
Nhằm hỗ trợ các Hộ sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm hiểu rõ hơn trong việc thực hiện vệ sinh an toàn thực phẩm, phòng chống ngộ độc thực phẩm; đảm bảo sự quản lý về mặt nhà nước đối với các cơ sở kinh doanh và sản xuất thực phẩm; xây dựng phường điểm đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, trên cơ sở nâng cao nhận thức của người sản xuất kinh doanh và tiêu dùng.
Sáng ngày 21/5/2024, Hội Liên Hiệp Phụ Nữ phường Xuân Hòa tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác Hội năm 2024.