Theo báo cáo của Trạm y tế thị trấn, đến ngày 05/8/2020 trên địa bàn thị trấn chưa ghi nhận trường hợp nhiễm Covid-19.Công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19 đã và đang tiếp tục được triển khai đồng bộ, quyết liệt trên địa bàn thị trấn. Ban chỉ đạo thị trấn đã kịp thời tham mưu thành lập và tổ chức các đoàn kiểm tra tuyên truyền nhắc nhở người dân thực hiện các biện pháp phòng chống dịch bệnh Covid19. Phối hợp với các ngành liên quan kịp thời nắm tình hình người đi từ vùng dịch trở về địa phương để chủ động trong công tác phòng, chống dịch từ cơ sở.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Minh Phó Chủ tịch UBND thị trấn thông qua các kịch bản phòng chống dịch tại cuộc họp
UBND thị trấn cũng xây dựng các kịch bản phòng chống dịch bệnh Covid19. Xây dựng phương án, kịch bản ứng phó theo từng cấp độ; đảm bảo cơ sở vật chất trang thiết bị y tế khi có người nghi nhiễm.