Theo đó UBND thị trấn Trảng Bom có 23 thành viên tham gia lực lượng an ninh trật tự tại cơ sở gồm 05 tổ chia về 05 khu phố trong đó mỗi khu phố sẽ có tổ trưởng, tổ phó và các tổ viên tùy theo tình hình mật độ dân cư sẽ tuyển đủ số lượng thành viên
Lực lượng an ninh trật tự được thành lập có nhiệm vụ nắm bắt tình hình an ninh trật tự; xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc; phòng cháy, chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ; quản lý hành chính về trật tự xã hội; vận động giáo dục người có hành vi vi phạm pháp luật đang cư trú tại cơ sở; tuần tra bảo đảm an ninh trật tự an toàn giao thông, thực hiện nhiễm vụ bảo vệ an ninh trật tự khi được điều động và phối hợp tốt với các lực lượng khác, hỗ trợ đảm bảo an ninh trật tự tại địa phương.
UBND THỊ TRẤN TRẢNG BOM, HUYỆN TRẢNG BOM, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ô. Bùi Văn Đoàn - Phó chủ tịch UBND thị trấn Trảng Bom
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Đường Nguyễn Hữu Cảnh, Khu phố 1, thị trấn Trảng Bom, Huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai
ĐT: 0251.3866185; Fax: 0251.3866185