Tại buổi lễ, ông Nguyễn Hoàng Minh, PCT. UBND Thị trấn Hiệp Phước thông tin nhanh về tình hình dịch bệnh, phát động lễ ra quân diệt muỗi, diệt lăng quăng, chủ động phòng chống dịch bệnh và thực hiện tổng vệ sinh môi trường trên địa bàn thị trấn Hiệp Phước. Các ban ngành, đoàn thể đẩy mạnh truyền thông, vận động nhân dân tích cực thực hiện diệt muỗi, diệt lăng quăng, dọn vệ sinh nhà cửa.... UBND thị trấn Hiệp Phước kêu gọi tất cả hộ dân thực hiện tổng vệ sinh môi trường liên tục thực hiện vào ngày chủ nhật hàng tuần.
Sau buổi lễ phát động, UBND thị trấn đã tổ chức các xe loa phát thanh tuyên truyền cho người dân trên địa bàn, các Đoàn viên thanh niên xuống đường vận động người dân thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch sốt xuất huyết và bệnh do virus Zika trên các tuyến đường trên địa bàn thị trấn.
Đài Truyền Thanh thị trấn Hiệp Phước