Ban chỉ đạo phòng chống dịch bệnh covid-19 xã, đề nghị 7 trường hợp trên không ra khỏi nhà, không tiếp xúc mọi người trong nhà, thường xuyên đeo khẩu trang, giữa khoảng cách an toàn.
Đối với người thân, anh em gia đình đã tiếp xúc với các trường hợp trên cũng không ra ngoài, thực hiện tốt các biện pháp phòng chống dịch, thường xuyên đeo khẩu trang.
BCĐ phòng chống dịch bệnh Covid-19 xã Gia Tân 1 cũng thông báo đến bà con nhân dân trên địa bàn xã biết, những người nào từ thành phố Hồ chí Minh và các tỉnh thành trong cả nước về trên địa bàn xã, phải đến trạm y tế xã Gia Tân 1 để khai báo y tế đúng theo quy định, hoặc liên hệ tới các số điện thoại sau để được hướng dẫn.
1, ông Tạ Văn Thắng - Trưởng trạm y tế xã. Số điện thoại: 0933 915 044
2, ông Lý Thành Nam - Trưởng ấp Dốc Mơ 1, số điện thoại: 0984 691 522
3, ông Phạm Trịnh Văn Tuyền - Trưởng ấp Dốc Mơ 2, số điện thoại: 366012877
4 ông Phạm Văn Hạnh - Trưởng ấp Dốc Mơ 3, số điện thoại: 0988384221
5, ông Nguyễn Hữu Thắng – PCT UBND xã, số điện thoại : 0908757018.
Nếu ai không chấp hành, trốn tránh khai báo y tế sẽ bị xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.