Ngay từ sáng sớm các lực lượng chức năng đã ra quân dọn vệ sinh trên các tuyến đường chính của khu phố, các khu vực công cộng tập trung đông người; tổ chức khơi thông, nạo vét kênh mương, hệ thống thoát nước trên địa bàn; ra quân thu gom các ụ rác tự phát, kêu gọi nhân dân dọn dẹp vệ sinh xung quanh khu vực mình đang sinh sống, trồng cây xanh xung quanh trụ sở khu phố và trước cổng khu phố văn hóa.
Thông qua hoạt động nhằm kêu gọi mọi người cùng chung tay bảo vệ môi trường và có những hành động cụ thể, thiết thực hơn vì thiên nhiên và Trái đất của chúng ta, sử dụng tiết kiệm các nguồn tài nguyên trong sinh hoạt hàng ngày, tập thói quen tái sử dụng, tái chế chất thải, đặc biệt là chất thải nhựa và đồ nhựa sử dụng một lần, quan tâm dọn dẹp môi trường sống tại nơi ở của mình đảm bảo sạch sẽ, phòng chống dịch bệnh sốt xuất huyết cho mình và cộng đồng; nâng cao nhận thức trong cộng đồng về bảo vệ môi trường, đa dạng sinh học và ứng phó với biến đổi khí hậu./.
NguyenThuy
UBND PHƯỜNG BÀU SEN, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ô. Nguyễn Văn Nam - Bí thư Đảng ủy - CT HĐND phường
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Khu phố Bàu Sen, Phường Bàu Sen, Tp Long Khánh, tỉnh Đồng Nai ĐT: 0251.3724004; Email: vpdanguyphuongbausen@gmail.com