Đường tổ 5, khu phố Bàu Sen có chiều dài khoảng 1500m, có khoản 40 hộ dân sinh sống trên tuyến đường này. Trước đây, khi chưa có điện chiếu sáng người dân đi lại gặp không ít khó khăn về ban đêm. Xuất phát từ nhu cầu thực tế và nguyện vọng của các hộ dân trên tuyến đường này UBND phường khảo sát, dự toán kinh phí để thực hiện công trình.
Ban Vận động đã vận động các hộ dân trên tuyến đường được tổng số tiền 61.500.000đ; lắp đặt hệ thống chiếu sáng với chiều dài 960m, 29 bóng led 100W, Cần đèn, Dây diện,... với tổng kinh phí trên 60.048.000đ số tiền còn dư dùng để bảo trì đường điện trong quá trình sử dụng./.
NguyenThuy
UBND PHƯỜNG BÀU SEN, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ô. Nguyễn Văn Nam - Bí thư Đảng ủy - CT HĐND phường
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Khu phố Bàu Sen, Phường Bàu Sen, Tp Long Khánh, tỉnh Đồng Nai ĐT: 0251.3724004; Email: vpdanguyphuongbausen@gmail.com