Hội trường Huyện uỷ, Thường trực HĐND huyện đã phối hợp tổ chức hội nghị bồi dưỡng đại biểu HĐND năm 2024 (hình thức trực tuyến) cho 250 đại biểu HĐND huyện và đại biểu HĐND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Dự và chủ trì tại điểm cầu huyện Trảng Bom có đồng chí Nguyễn Thị Nga – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện.
Theo chương trình Hội nghị, trong 02 ngày 15, 16/5/2024, các đại biểu HĐND sẽ được bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng đại biểu HĐND với 06 chuyên đề: Kỹ năng xây dựng chương trình, kế hoạch và tổ chức giám sát chuyên đề của HĐND; Kỹ năng tiếp công dân và xử lý đơn thư khiếu nại, tố cáo, kiến nghị của công dân; Kỹ năng giám sát của HĐND trong lĩnh vực ngân sách nhà nước, vấn đề phí, lệ phí và các khoản đóng góp của nhân dân; Kỹ năng xây dựng kế hoạch và tổ chức phiên giải trình của Thường trực HĐND; Kỹ năng quyết định và giám sát trong lĩnh vực tư pháp; Kỹ năng và kinh nghiệm giám sát hoạt động đầu tư xây dựng cơ bản của HĐND.
UBND XÃ ĐÔNG HÒA, HUYỆN TRẢNG BOM, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ô. Ngô Văn Bằng - Chủ tịch UBND xã Đông Hòa
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai
Địa chỉ: khu 1, ấp Hòa Bình, xã Đông Hòa, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai ĐT: 0251.3868228; Fax: 0251.3768108; Email: ubndxadonghoa.vhxh@gmail.com