Theo đó nhận định các đối tượng là tiểu thương buôn bán tại chợ, các hộ, cá thể kinh doanh các mặt hàng thiết yếu phục vụ nhân dân trên địa bàn xã cần được test thường xuyên nhằm đảm bảo an toàn cho bản thân, gia đình và nhân dân trên địa bàn xã nhà khi tham gia mua bán. Ban chỉ đạo phòng chống dịch- UBND xã đã tiến hành mời và tổ chức xét nghiệm cho các đối tượng này, qua công tác tổ chức bà con nhân dân và các hộ kinh doanh mua bán tuân thủ tuyệt đối 5k và thực hiện giãn cách tốt khi đến tham gia test. Kết quả 450 mẩu được test nhanh đều âm tính.
(Phạm Hà)