Đây là chương trình “Mẹ đỡ đầu” Hội duy trì thực hiện hàng tháng nhằm giúp các trẻ em mồ côi với những hoàn cảnh đặc biệt rất khó khăn (là những trẻ mồ côi cả cha lẫn mẹ do bị Covid -19 và lý do khác, trẻ em thuộc hộ nghèo trên địa bàn xã)
Nguồn đỡ đầu từ các chị Ban chấp hành Hội, các chị là MTQ đã giúp các cháu và gia đình có thêm động lực và tinh thần vượt lên trong lúc khó khăn và trong học tập.
Với mong muốn có thêm những nguồn lực để tạo điều kiện và giúp các cháu phần nào được phát triển toàn diện trong môi trường gia đình, cộng đồng; làm tốt vai trò kết nối giữa “Mẹ đỡ đầu” và các cháu có những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Ban Thường vụ Hội ghi nhận những đóng góp của các tập thể và cá nhân và sẽ tiếp tục ghi nhận sự ủng hộ của các mạnh thường quân khác để giúp những trẻ khác có hoàn cảnh khó khăn được giúp đỡ hơn nữa.
Ảnh: Tặng quà cho các em được đỡ đầu
Xã Xuân Thành