Sáng ngày 11/7/2024, tại Hội trường UBND phường Xuân Lập tổ chức Kỳ họp thứ mười một, HĐND phường khóa VI, nhiệm kỳ 2021-2026.
Sáng 13-7, Liên đoàn Lao động thành phố Long Khánh tổ chức khai mạc giải cầu lông công nhân, viên chức, người lao động thành phố Long Khánh năm 2024. Dự khai mạc có đồng chí Nguyễn Trung Tín - Ủy viên BTV Thành ủy, Chủ tịch UBMTTQ VN thành phố; đồng chí Trương Thị Bích Liên – Thành ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ thành phố; đại diện lãnh đạo Trung tâm VHTT&TT, Hội LHPN thành phố.
Theo thống kê từ đầu năm 2024 đến nay, trên địa bàn phường Xuân Lập ghi nhận 09 trường hợp mắc sốt xuất huyết; cùng với thời tiết mưa rào kèm nắng nóng như hiện nay, rất thuận lợi cho muỗi sinh sản, tiềm ẩn nguy cơ phát sinh các ổ dịch sốt xuất huyết trên địa bàn phường.
Ngày 29/6/2024, Phường Phường Xuân Lập tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường, khai thông mương thoát nước, hưởng ứng “Ngày thứ bảy vì cộng đồng”.