- Căn cứ Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; - Căn cử Luật Khiếu nại; Luật Tố cáo; - Căn cứ Chỉ thị số 35- CT/TW ngày 26/5/2014 của Bộ Chính trị về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tổ cảo; Quy định số 11- QĐi/TW ngày 18/02/2019 của Bộ Chính trị về trách nhiệm của người đứng đầu cấp ủy trong việc tiếp dân, đối thoại trực tiếp với dân và xử lý những phản ánh, kiến nghị của dân; Chỉ thị số 27- CT/TW ngày 10/01/2019 của Bộ Chính trị về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác bảo vệ người phát hiện, tố giác, người đấu tranh chống tham nhũng, lãng phí, tiêu cực; - Căn cứ Quy định số 22- QĐ/TW ngày 28/7/2021 của Ban Chấp hành Trung ương về công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng; - Căn cứ Quy định số 46- QĐ/TW ngày 03/12/2021 của Ban Bí thư về chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, tổ chức bộ máy cơ quan chuyên trách tham mưu, giúp việc huyện ủy, quận ủy, thị ủy, thành ủy trực thuộc tỉnh ủy, thành ủy; - Căn cứ Quy định số 32- QĐ/TU ngày 19/02/2024 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác tiếp nhận, xử lý đơn gửi đến Thường trực Tỉnh ủy, Ngày 15/3/2024 Ban Thường vụ Huyện ủy Xuân Lộc ban hành Quy định về công tác tiếp nhận, xử lý đơn gửi đến Thưởng trực Huyện ủy, như sau:
Sáng ngày 04/7/2024, Đảng bộ xã Xuân Hưng đã tổ chức Hội nghị sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Nhằm giúp cho hộ nghèo, đặc biệt là hộ đồng bào dân tộc thiểu số có hoàn cảnh khó khăn có nơi ăn chốn ở ổn định, yên tâm sản xuất để phát triển kinh tế gia đình. Sáng ngày 19/7/2024, Hiệp hội thương mại Đài Loan tại Việt Nam - Chi hội Đồng Nai phối hợp với UBND huyện Xuân Lộc đã tổ chức trao tặng 02 ngôi nhà hữu nghị cho người nghèo tại xã Xuân Hưng
Sáng ngày 10/7/2024, Trung tâm y tế huyện Xuân Lộc phối hợp với Trạm y tế xã Xuân Hưng tổ chức hội nghị tuyên truyền về chương trình mở rộng, tầm soát chẩn đoán, điều trị một số bệnh tật trước sinh, sơ sinh năm 2024 cho lực lượng đoàn viên, thanh niên trên địa bàn xã Xuân Hưng
Ngày 18/7/2024 tại Trung tâm VHTT&HTCĐ xã Xuân Hưng, Ban chỉ huy Quân sự xã Xuân Hưng đã tổ chức giảng khoá huấn luyện cho lực lượng dân quân chiến đấu, dân quân tại chỗ năm 2024. Tham dự lễ khai giảng có đại diện lãnh đạo Ban CHQS huyện Xuân Lộc; lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Xuân Hưng cùng với 60 lực lượng Dân quân chiến đấu, dân quân tại chổ của địa phương.