Về tham dự buổi Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở tại xã Xuân Định có Tham dự Lễ ra mắt có đồng chí Trịnh Văn Cường – UVBCH Đảng bộ huyện – Trưởng phòng Văn hoá thông tin huyện; đồng chí Thiếu tá Lê Xuân Hoàng – Đội trưởng Đội Tham mưu – Công an huyện Xuân Lộc; đồng chí Thiếu tá Nguyễn Thanh Hải – Đại diện Quân sự huyện; đồng chí Nguyễn Văn Quá – Bí thư Đảng uỷ - Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Nguyễn Thanh Hương – Phó BT Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã; các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND, Phó Chủ tịch UBND, Đại diện các Ban, Ngành, Đoàn thể, Tổ chức xã hội, tôn giáo; Trưởng ban ấp, Tổ trưởng Tổ nhân dân và Toàn thể cán bộ, công chức, lực lượng vũ trang trên địa bàn xã Xuân Định.
![QUANG CẢNH LỄ RA MẮT.jpg](/xuandinh/Dost_AnhSuKien/QUANG%20CẢNH%20LỄ%20RA%20MẮT.jpg)
Toàn cảnh buổi Lễ ra mắt lực lượng bảo vệ an ninh trật tự tại cơ sở xã Xuân Định
![LÃNH ĐẠO 1.jpg](/xuandinh/Dost_AnhSuKien/LÃNH%20ĐẠO%201.jpg)
Đồng chí Trịnh Văn Cường - HUV, Trưởng phòng LĐTBXH huyện và đồng chí Thiếu tá Lê Xuân Hoàng – Đội trưởng Đội Tham mưu – Công an huyện Xuân Lộc
cùng lãnh đạo Đảng ủy - UBND xã tham dự buổi Lễ ra mắt
Ngày 28/11/2023, tại Kỳ họp thứ 6 Quốc hội khóa XV đã thông qua Luật Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở, có hiệu lực thi hành từ ngày 01/7/2024, qua đó Luật quy định về lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở được kiện toàn từ lực lượng bảo vệ dân phố, Công an xã bán chuyên trách đang được tiếp tục sử dụng, Đội trưởng, Đội phó đội dân phòng hoặc được tuyển chọn tham gia hoạt động trong lực lượng này. ại buổi Lễ ra mắt đã triển khai nhiệm vụ cho 03 Tổ bảo vệ an ninh, trật tự thuộc 03 ấp Bảo Định, Bảo Thị, Nông Doanh trực thuộc quản lý của Công an xã Xuân Định, trong đó thực hiện ngay 06 nhiệm vụ chính của lực lượng hỗ trợ Công an xã cụ thể:
(1) Một là, nắm tình hình về an ninh, trật tự;
(2) Hai là, xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc;
(3) Ba là, phòng cháy, chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ;
(4) Bốn là, quản lý hành chính về trật tự xã hội;
(5) Năm là, vận động, giáo dục người đã có hành vi vi phạm pháp luật đang cư trú tại cơ sở;
(6) Sáu là, tuần tra bảo đảm an ninh, trật tự, an toàn giao thông; thực hiện nhiệm vụ bảo vệ an ninh, trật tự khi được điều động.
Lực lượng an ninh trật tự tại cơ sở xã Xuân Định ra mắt ngày thành lập
Ngay sau buổi Lễ ra mắt đã thực hiện diễu hành biểu dương lực lượng bảo vệ an ninh, trật tự trên các tuyến đường, khu dân cư thuộc địa bàn xã quản lý và đi vào thực hiện nhiệm vụ ngày từ ngày 01/7/2024.
Các đồng chí lãnh đạo cùng toàn thể đội ngũ cán bộ, công chức xã Xuân Định chụp hình lưu niệm nhân dịp buổi Lễ ra mắt đội an ninh trật tự cơ sở xã Xuân Định
Trang TTĐT xã Xuân Định