Trong quý tổ đã vận động mạnh thường quân tặng 4 xuất học bổng Nguyễn Thị Định trị giá 2.000.000đ cho con em hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn học giỏi và tặng 50 phần quà nhân dịp lễ vu lan trị giá 20 triệu cho hội viên, phụ nữ hộ nghèo, cận nghèo hộ có hoàn cảnh khó khăn trong tổ và trên địa bàn khu phố. Đập heo đất của tổ với số tiền 8.500.000đ. Hưởng ứng ngày thứ 7 vì cộng đồng, các thành viên trong tổ đã ra quân dọn dẹp 2 đợt, có hơn 20 lượt chị tham gia góp phần làm đẹp đường làng, ngõ xóm.
Một số nội dung trọng tâm trong thời gian tới Tổ tiếp tục phổ biến nội dung phong trào thi đua “Xây dựng người Phụ nữ Việt Nam thời đại mới” gắn với đẩy mạnh học tập, làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách Hồ Chí minh và cuộc vận động “Xây dựng gia đình 5 không 3 sạch ” thực hành tiết kiệm với mô hình “Nuôi heo đất” năm 2024. Vận động mạnh thường quân trao tặng học bỗng “Nguyễn Thị Định”, sổ tiết kiệm trong dịp kỷ niệm 20/10. Tiếp tục giới thiệu các gương điển hình phụ nữ là người dân tộc thiểu số sản xuất kinh doanh giỏi, nuôi con khỏe, dạy con ngoan trong hội viên nòng cốt người dân tộc./.
NguyenThuy
UBND PHƯỜNG BÀU SEN, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Ô. Nguyễn Văn Nam - Bí thư Đảng ủy - CT HĐND phường
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Khu phố Bàu Sen, Phường Bàu Sen, Tp Long Khánh, tỉnh Đồng Nai ĐT: 0251.3724004; Email: vpdanguyphuongbausen@gmail.com