Sáng ngày 13/7, toàn thể cán bộ, công chức, lực lượng Công an, Quân sự, Tổ bảo vệ an ninh trật tự phường, cán bộ khu phố Ruộng Lớn và người dân ở tổ 17 và 22 khu phố Ruộng Lớn, phường Bảo Vinh đã ra quân xây dựng tuyến đường đô thị văn minh của phường.
Trong buổi ra quân, tại đường số 6 khu phố Ruộng Lớn (đoạn giáp từ đường Hàm Nghi vào đến cổng Chùa Ruộng Lớn, dài khoảng 1km) lực lượng tham gia đã thực hiện các phần việc như: dọn vệ sinh môi trường, nạo vét mương thoát nước và trồng 100 cây hoa Hoàng anh, 50 cây hoa Hoàng yến và hoa Chiều tím, hoa Mười giờ đoạn từ cổng chùa giáp đường số 6, đây là tuyến đường được UBND phường chọn để xây dựng tuyến đường đô thị văn minh ở địa phương.
Tiếp tục thực hiện theo kế hoạch của UBND phường, UBND phường cùng các lực lượng sẽ tiếp tục ra quân duy trì triển khai thực hiện trong các ngày thứ bảy hàng tuần cho đến khi hoàn thành, đảm bảo đạt các tiêu chí xây dựng tuyến đường đô thị văn minh theo quy định.
Phan Bình Minh
UBND PHƯỜNG BẢO VINH, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Bà Thị Thi - Phó Chủ tịch UBND phường Bảo Vinh
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai
Địa chỉ: số 197 đường Duy Tân, phường Bảo Vinh, thành phố Long Khánh, tỉnh Đồng Nai
ĐT: 0251.3792061; Email: ubndxabaovinhlk1983@gmail.com