Lớp học được UBND phường Bảo Vinh phối hợp cùng Phòng Dân tộc thành phố Long Khánh tổ chức, khai giảng vào ngày 01/6/2024 vừa qua. Có 12 học viên trong cộng đồng người dân tộc Chơ Ro trên địa bàn phường tham gia lớp học. Qua một tháng học, các học viên đã được các cán bộ phòng Dân tộc thành phố truyền dạy cách sử dụng cồng chiêng, một số bài bản cồng chiêng đánh trong lễ hội của người đồng bào dân tộc Chơ Ro.
Lớp truyền dạy cồng chiêng cho người đồng bào dân tộc Chơ Ro là hoạt động thiết thực được UBND phường Bảo Vinh phối hợp cùng Phòng Dân tộc thành phố Long Khánh tổ chức nhằm giúp cho thế hệ trẻ tiếp tục kế thừa, gìn giữ, phát huy bản sắc văn hóa dân tộc; góp phần đưa hoạt động sinh hoạt, giao lưu văn hóa cồng chiêng ở địa phương ngày càng phát triển sâu rộng, phục vụ hiệu quả nhu cầu, đời sống văn hóa tinh thần của người dân trên địa bàn. Đây là hoạt động nhằm duy trì, bảo tồn và phát huy các giá trị truyền thống văn hóa lâu đời của đồng bào dân tộc thiểu số ở địa phương.
Phan Bình Minh
UBND PHƯỜNG BẢO VINH, THÀNH PHỐ LONG KHÁNH, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Bà Thị Thi - Phó Chủ tịch UBND phường Bảo Vinh
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai
Địa chỉ: số 197 đường Duy Tân, phường Bảo Vinh, thành phố Long Khánh, tỉnh Đồng Nai
ĐT: 0251.3792061; Email: ubndxabaovinhlk1983@gmail.com