Với hình thức biểu diễn tuyên truyền đến nhân dân ý nghĩa lịch sử của chiến thắng mùa xuân năm 1975 ngày miền nam hoàn toàn giải phóng, Đoàn ca múa nhạc tỉnh Đồng Nai đã lồng ghép những ca khúc, những bài múa thể hiện tinh thần yêu nước, sống chiến đấu để bảo vệ chủ quyền đất nước, đồng thời thể hiện sự tri ân sâu sắc đối với thế hệ cha anh đã đổ xương máu cho đất nước qua phần 1 của đêm diễn.
Sang phần 2 đoàn đã biểu diễn phục vụ nhân dân với những tiết mục ca nhạc trẻ, ca ngợi tình yêu đôi lứa, ca ngợi tình yêu quê hương đất nước, đêm nhạc đã thu hút trên 200 lượt người dân đến xem và nhiệt tình cổ vũ.
(Phạm Hà)