Trong năm qua đã thực hiện tốt hướng dẫn về hoạt động đối ngoại nhân dân đối với công tác kiều bào. Trên địa bàn xã hiện có 214 hộ gia đình có người thân định cư ở nước ngoài, hầu hết bà con đều phấn khởi trước chính sách đại đoàn kết toàn dân tộc, động viên người thân hướng về quê hương giúp đỡ gia đình, đồng thời đóng góp xây dựng địa phương. Chủ động triển khai các thông tin đối ngoại của Đảng, Nhà nước về xây dựng đường biên giới hòa bình, hữu nghị với các nước láng giềng và chủ quyền của Việt Nam trên biển Đông.
(Phạm Hà)