Sáng ngày 11/7/2024, tại Hội trường UBND phường Xuân Lập tổ chức Kỳ họp thứ mười một, HĐND phường khóa VI, nhiệm kỳ 2021-2026.
Sáng 13-7, Liên đoàn Lao động thành phố Long Khánh tổ chức khai mạc giải cầu lông công nhân, viên chức, người lao động thành phố Long Khánh năm 2024. Dự khai mạc có đồng chí Nguyễn Trung Tín - Ủy viên BTV Thành ủy, Chủ tịch UBMTTQ VN thành phố; đồng chí Trương Thị Bích Liên – Thành ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ thành phố; đại diện lãnh đạo Trung tâm VHTT&TT, Hội LHPN thành phố.
Thực hiện Công văn của UBND thành phố Long Khánh về việc tăng cường phòng, chống dịch Sốt xuất huyết trên địa bàn thành phố. UBND phường Xuân Lập chỉ đạo các cơ quan, đơn vị, trường học, các khu phố đẩy mạnh công tác tuyên truyền vận động, khuyến khích nhân dân tự giác, chủ động thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch bệnh theo hướng dẫn của ngành Y tế, nhất là triển khai tổng vệ sinh môi trường, diệt lăng quăng (bọ gậy) định kỳ; giao Trạm Y tế phường chủ trì, phối hợp với các cơ quan, đơn vị liên quan và tăng cường công tác giám sát dịch bệnh Sốt xuất huyết trên địa bàn, nhằm phát hiện sớm các trường hợp mắc bệnh để điều trị kịp thời và xử lý triệt để ổ dịch, không để dịch Sốt xuất huyết bùng phát và lan rộng trong cộng đồng.
Ngày 29/6/2024, Phường Phường Xuân Lập tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường, khai thông mương thoát nước, hưởng ứng “Ngày thứ bảy vì cộng đồng”.