Sáng ngày 19/7/2024, tại Hội Trường UBND xã, đồng chí Phạm Văn Trí - Bí thư Đảng ủy; đồng chí Phan Trọng Huy - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã đã tiếp xúc, đối thoại trực tiếp với nhân dân xã Sông Trầu về việc công tác đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn xã.
![](https://images.dost-dongnai.gov.vn//z5647515718831_042edd4d188ff48e17d62e0d40731059.jpg)
Cùng dự buổi tiếp xúc có đồng chí Nguyễn Trường Dương - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Nguyễn Thị Kim Liễu - Đảng ủy viên, Chủ tịch UB.MTTQVN xã; Trưởng các ban ngành, đoàn thể các đồng chí công chức chuyên môn cùng cán bộ, đảng viên, nhân dân xã Sông Trầu
![z5647515713968_b969650c4f4a5806fc81cd9675f5ef95.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z5647515713968_b969650c4f4a5806fc81cd9675f5ef95.jpg)
Tại hội nghị, đồng chí Lê Hùng Khánh - Trưởng Công an xã đã thông qua báo cáo tóm tắt kết quả thực hiện nhiệm vụ về công tác đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn xã 6 tháng đầu năm 2024.
![z5647515731062_3a116ab07e3f2cf75be8d730d44078c1.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z5647515731062_3a116ab07e3f2cf75be8d730d44078c1.jpg)
Qua buổi đối thoại, Hội nghị đã tiếp nhận 09 ý kiến phát biểu của người dân với các vấn đề được người dân nêu lên như: An ninh trật tự, giao thông, lấn chiếm lòng lề đường,....Các vấn đề nêu lên đều được đồng chí Phan Trọng Huy - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã trực tiếp trả lời cho người dân tại Hội nghị.
![z5647515734788_6d0b612d1a9a614ff63a6dc937cd3668.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z5647515734788_6d0b612d1a9a614ff63a6dc937cd3668.jpg)
![z5647515730923_e079acb0267198591d84c9a5ba2d2f47.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z5647515730923_e079acb0267198591d84c9a5ba2d2f47.jpg)
Kết luận tại Hội nghị, đồng chí Phạm Văn Trí - Bí thư Đảng ủy xã đánh giá sự tham gia tích cực của Nhân dân xã, đồng chí khẳng định Hội nghị đối thoại trực tiếp này là dịp để cấp ủy, chính quyền, các cấp được nghe ý kiến, kiến nghị, đề xuất, nguyện vọng chính đáng của Nhân dân, từ đó có giải pháp tháo gỡ khó khăn, vướng mắc, đồng thời làm rõ thêm một số vấn đề liên quan. Đồng chí đề nghị cấp ủy chính quyền xã tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền vận động, nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của Nhân dân, chỉ đạo giải quyết kịp thời những ý kiến, kiến nghị, vấn đề nổi cộm mà nhân dân quan tâm, tạo sự đồng thuận cao trong nhân dân, nỗ lực khắc phục khó khăn, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị địa phương./.
![z5647515751681_63ba6e8ce03ecd7b141a79e021b04bd3.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/z5647515751681_63ba6e8ce03ecd7b141a79e021b04bd3.jpg)