Ngày 07/07/2024, Hội LHPN xã Sông Trầu tổ chức lễ ra mắt Tổ phụ nữ công nhân nhà trọ số 16. Đến dự buổi lễ, phía huyện có đ/c Trần Thị Thu Hường - HUV - Chủ tịch Hội LHPN huyện, phía xã có đ/c Hoàng Thị Thanh Thủy - Chủ tịch Hội LHPN xã Sông Trầu, đ/c Nguyễn Văn Ban - Bí thư Chi bộ - Trưởng ấp 4, chị Nguyễn Thị Thành - Chi hội trưởng Hội LHPN ấp 4 và các chị thành viên Tổ phụ nữ.
Tại buổi ra mắt, các chị đã nghe thông qua Quyết định thành lập Tổ (26 thành viên), thành lập Ban điều hành (3 thành viên: 01 tổ trưởng, 01 tổ phó và 01 thư ký) và Quy chế hoạt động của Tổ.
Theo Quy chế, các thành viên sinh hoạt định kỳ hàng tháng với các nội dung như: Tuyên truyền, vận động nữ công nhân thực hiện tốt chủ trương của Đảng, pháp luật của Nhà nước, Luật Phòng, chống bạo lực gia đình; Luật Hôn nhân và Gia đình….; vận động nữ công nhân nhà trọ tham gia giữ gìn an ninh trật tự trong nhà trọ, tích cực tham gia sinh hoạt Hội, hoạt động địa phương.
Đây là tổ phụ nữ công nhà trọ thứ 7 được thành lập mới trong năm 2024 trên địa bàn huyện (vượt chỉ tiêu đề ra trong năm) nâng tổng số trên địa bàn huyện hiện có 74 tổ phụ nữ công nhân nhà trọ và doanh nghiệp với 1.767 hội viên.
![](https://images.dost-dongnai.gov.vn//450506931_503166708765445_3522789304522795495_n.jpg)
![450190838_503166665432116_5871073616528947195_n.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/450190838_503166665432116_5871073616528947195_n.jpg)
![450456754_503166675432115_8694859755022383043_n.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/450456754_503166675432115_8694859755022383043_n.jpg)
![450181627_503166642098785_6027569727033371174_n.jpg](/songtrau/SiteAssets/Lists/Dost_TinTuc_BanTin/NewForm/450181627_503166642098785_6027569727033371174_n.jpg)