Kế Hoạch CCHC xã Xuân Trường năm 2024, đề ra một số mục tiêu phấn đấu thực hiện nhiệm vụ CCHC năm 2024 trên địa bàn xã Xuân Trường
Ngày 14/7/2024, Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện và Hội LHPN huyện tổ chức tổng kết tháng hành động về môi trường năm 2024, đồng thời phối hợp tổ chức cuộc thi “ Rung chuông vàng tìm hiểu về môi trường” và cuộc thi “Thuyết trình về Môi trường”. Đối tượng dự thi là cán bộ, hội viên Hội LHPN các xã thị trấn và cán bộ nhân viên công ty Dona Standard.
Sáng ngày 15/7/2024, UBND xã Xuân Trường tổ chức Lễ Trao giấy chứng nhận kết hôn cho chị Đoàn Thị Như Trúc, sinh ngày 20/02/2005 và anh Biện Phi Khanh, sinh ngày 08/3/1990. Tham dự buổi lễ có ông Đinh Tiến Lâm - Phó Chủ tịch UBND xã và tham dự buổi lễ có đại diện các ban ngành đoàn thể xã, công chức Tư pháp-hộ tịch xã.
Theo Hội Chữ thập đỏ huyện Xuân Lộc, từ đầu năm 2023 đến nay, Hội Chữ thập đỏ huyện luôn coi trọng công tác vận động cứu trợ khẩn cấp và trợ giúp nhân đạo, vì vậy Hội luôn đạt nhiều kết quả tích cực.
Ngày 15/7/2024, Chi hội Cựu thanh niên xung phong xã Xuân Trường tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác chi hội 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự hội nghị có đồng chí Trần Hữu Thọ - Chủ tịch Hội Cựu chiến binh xã, ông Nguyễn Đức Tuyến – Chi hội trưởng Cựu thanh niên xung phong.