Trong thời gian diễn ra kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông, tại điểm thi trường trung học phổ thông Xuân Thọ đội tình nguyện viên đã hỗ trợ tư vấn, hướng dẫn thí sinh về thông tin kỳ thi, điểm thi; cung cấp các vật dụng như: Nước uống, đồ dùng học tập phục vụ thi; phối hợp với các lực lượng chức năng tham gia hướng dẫn, phân luồng, bảo đảm an toàn giao thông, an ninh trật tự tại khu vực thi; hướng dẫn thí sinh và người nhà để phương tiện giao thông đúng nơi quy định; xử lý sự cố bất thường về thời tiết, tai nạn, sức khỏe tại các điểm thi…
Tiếp sức mùa thi là chương trình thiết thực ý nghĩa, với sự tham gia tích cực của các tình nguyện viên mang màu áo xanh trong chương trình “Tiếp sức mùa thi" đã để lại những ấn tượng tốt đẹp. Thông qua chương trình tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện “tương thân tương ái", ý thức trách nhiệm đối với cộng đồng của tuổi trẻ trong huyện góp phần đảm bảo cho kỳ thi diễn ra an toàn, thuận lợi, tạo tâm lý tốt cho thí sinh làm bài thi đạt kết quả cao nhất.
Xuân Thọ