Dịp này Công đoàn cơ sở xã Xuân Hưng đã tuyên dương, khen thưởng cho 19 em học sinh là con của cán bộ, công chức công đoàn cơ sở xã đạt học sinh xuất sắc, học sinh giỏi trong học tập và rèn luyện năm học 2023-2024.
Việc tuyên dương, khen thưởng con cán bộ, công chức “Học giỏi - Sống tốt" là hoạt động có ý nghĩa thiiết thực, được Ban Chấp hành Công đoàn xã Xuân Hưng duy trì tổ chức hàng năm, nhằm động viên khích lệ, tạo điều kiện cho các em học sinh có động lực để cùng nhau thi đua học tập đạt những thành tích cao hơn, qua đó thể hiện sự quan tâm, trách nhiệm của tổ chức Công đoàn trong việc chăm lo cho con cán bộ, công chức, mong rằng các em học sinh hãy luôn giữ vững và phát huy hơn nữa thành tích đã đạt được, phấn đấu rèn luyện đạo đức, tu dưỡng nhân cách để trở thành con ngoan trò giỏi, công dân sống có ích cho xã hội và xứng đáng là niềm tự hào, động viên to lớn giúp bố mẹ yên tâm công tác.
Quang Duệ