Tại hội chợ các bé đã được hòa mình vui chơi vô cùng tưng bừng, náo nhiệt. Trên sân khấu cũng được dàn dựng nhiều tiết mục văn nghệ về ngày tết.
Hội chợ năm nay cũng được tổ chức với nhiều gian hàng ẩm thực, thu hút đông đảo các bé tham gia. Ước tính có hơn 500 bé tham gia ngày hội. Hội chợ xuân Mậu Tuất kéo dài đến 18h00 cùng ngày.
Hội chợ xuân được Trường tổ chức hàng năm vào dịp tết cổ truyền của dân tộc, qua đó khơi gợi lên những nét đẹp văn hóa tuyền thống, đồng thời là sân chơi lành mạnh giúp cho các bé vui chơi thư giãn, lành mạnh.