Nằm trong các hoạt động thiện nguyện trong mùa lễ cầu an - cầu siêu, một nét văn hoá của đại đồng bào người Hoa tại huyện Định Quán.Vừa qua, Hội Chữ thập đỏ xã Phú Vinh phối hợp với Facebook PeThanhTran cùng nhóm thiện nguyện 115 đã đến thăm và tặng 100 phần quà cho người nghèo, già, neo đơn tại Miếu Quan Âm 116
Tặng 100 phần quà cho người nghèo
Mỗi phần quà trị giá 250 ngàn đồng gồm: Gạo, mì tôm và một số nhu yếu phẩm khác…Những phần quà tuy gía trị không lớn nhưng đã thể hiện được sự cộng đồng chia sẽ đối với người có hoàn cảnh không may, giúp họ giảm bớt một phần những khó khăn, vươn lên trong cuộc sống…
Điểm KH&CN xã
UBND XÃ PHÚ VINH, HUYỆN ĐỊNH QUÁN, TỈNH ĐỒNG NAI
Tổng biên tập: Bà Thi Thị Ánh Hồng - Phó Chủ tịch UBND xã Phú Vinh
Số giấy phép: 01/GP-TTĐT cấp ngày 6/12/2017. Cơ quan cấp phép: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai
Địa chỉ: Ấp 5, xã Phú Vinh, huyện Định Quán, tỉnh Đồng Nai ĐT: 0251.3851222; Email xã: ubndpv@gmail.com